Ridhiwani aagiza usalama wa mitandao, matumizi sahihi

Na Veronica Mheta,
Arush;i

; "AIBU Waziri, Ofisi
ya Rais, Meneji-
menti ya Utumishi

wa Umma na Utawala
Bora, Ridhiwani Kikwete
ameziagiza taasisi za
serikali kutumia mifumo
ya kisasa kwa usalama
na usahihi ili kuhakikisha
maendeleo yanakua zaidi.
" Akasisitiza maofisa wa
Teknolojia ya Habari na Ma-
wasiliano (Tehama) kutumia
matumizi sahihi ya mtandao
ili kuchagiza maendeleo kwa

serikali ikiwemo taasisi zake
kwa ujumla.

Ridhiwani aliyasema hayo
wakati wa kufunga Mkutano
wa Nne wa Mamlaka ya
Serikali Mtandao (e-GA) na
kuongeza kuwa lazima sasa
serikali mtandao izingatie
sheria, viwango na séra
katika kubadilishana taarifa
za serikali.

Alisema ustahamilivy,
mageuzi na ujenzi mpya
wa maridhiano ni nguzo
muhimu katika uletaji
chachu ya maendeleo nchini
ikiwemo kuondoa changa-
moto za wananchi kupitia

mifumo na kuagiza taasisi

za umma kusomana kupitia

mifumo ya kidjjiti.
Ridhiwani alisema kuna

~ watu wanatumia barua pepe

2isizo rasmi kwa ajili ya
kutapeli wananchi katika aji-
ra na malipo, hivyo ni lazima
wataalamu wa Tehama hasa
serikali mtandao kuziangalia
kwa makini ili kuhakikikisha
usalama wa mitandao un-
adhibitiwa katika matumizi
sahihi ya mitandao. .
Alisema serikali itaende-
lea kuweka mazingira
wezeshi kuhakikisha e-GA
inafikia malengo yake katika

kuimarisha usalama zaidi
wa jitihada za serikali kutoa
ufanisi wa kidijiti kupitia
serikali mtandao.

Naye Mkurugenzi
wa Mamlaka ya Serikali
Mtandao, Benedict Ndomba
alisisitiza endapo miradi
ikiwa na mifumo ya Tehama,
itasaidia uokoaji wa fedha za
umma ikiwemo udhibiti wa
fedha za serikali.

Alisema mamlaka hiyo
imepokea maoni na uboresh-
aji katika ufanisi wa utendaji
kazi ikiwemo kuendeleza
ushirikiano na utatuzi wa
changamoto kwa jamii nzima

ikiwemo utoaji huduma kwa
umma sanjari na kubuni na
kusanifu mifumo mbalim-
bali ya serikali mtandao
katika kuleta tija kwa
wananchi.

Wakati huo huo, Mku-
rugenzi wa e-GA kutoka
Serikali ya Zanzibar, Said Seif
Said alipongeza ushirikiano
uliopo baina ya pande hizo
mbili kwa ajili ya kuhakiki-
sha utendaji kazi maofisini
unakuwa kwa kasi kubwa
kupitia serikali mtandao na
Tehama.

Akisoma maazimio kumi
yalifikiwa kwenye kikao kazi

hicho mmoja kati ya washiri-
ki wa mkutano huo, Priscaus
Kiwango alisema kila taasisi
iteue ofisa Tehama mmoja
atakayesimamia miongozo
na kanuni za usimamizi bora
wa mtandao. :
Akataka taasisi za umm
ziboreshwe na kutu-
mia teknolojia ya habari
mawasiliano katika utoaji
huduma kwa wananchi
ikiwemo kufanya tathmifi
ya hali ya Tehama ikiwemo
uundaji wa ripoti katika
kila taasisi husika kuwasili-
sha kwenye e-GA kabla ya
mwaka wa fedha.



